
Idara ya Utumishi na Utawala. 

Halmashauri ya Wilaya ya Kiteto ina jumla ya Idara (13) na Vitengo sita (6). Kuna 

Tarafa saba (7), Kata ishirini na tatu (23), Vijiji sitini na tatu (63) na Vitongoji mia 

mbili themanini na moja (281). 

Kimsingi Idara ya Utumishi na Utawala katika kutekeleza majumu yake inazingatia 

misingi ya utawala bora katika kutoa huduma bora kwa watumishi na jamii kwa ujumla.  

Majukumu ya Idara:- 

i. Kuandaa bajeti ya mishahara na ikama ya watumishi. 

ii. Kutafsiri na kushughulikia miundo ya Utumishi. 

iii. Kuajiri kwa kuomba vibali vya ajira Utumishi Makao Makuu. 

iv. Kupandisha  vyeo na kuthibitisha watumishi kazini. 

v. Kusimamia na kushughulikia  maadili na nidhamu za watumishi kwa 

kuzingatia Sheria, Kanuni  na Miongozo iliyopo. 

vi. Kusimamia na kuhakikisha vikao na mikutano yote ya kisheri na kikanuni Kata 

ngazi zote inafanyika. 

vii. Kuandaa na kusimamia mpango wa mafunzo kwa watumishi wakiwa nje na 

ndani ya vituo vya kazi. 

viii. Kushughulikia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi, Waheshimiwa 

Madiwani na Wenyeviti wa Serikali za Mitaa. 

ix. Kutathimini utendaji kazi wa watumishi. 

x. Kushughulikia mambo ya itifaki kwa watumishi. 

xi. Kufanya ukaguzi wa Payroll ya mishahara kwa kwa kushirikiana na wakuu wa 

Idara kila mwezi na kutolea taarifa iwapo kutakuwa na mapungufu au usahihi 

wa payroll husika. 

xii. Kuhakikisha watumishi wote ambao muda wao umefikia ukomo kwa sababu 

mbali mbali wanaondolewa katika payroll kupitia Mfumo wa LAWSON. 



xiii. Kuandaa Tange kwa kila robo ya mwaka na mwaka mzima. 

xiv. Kutafsiri sheria, kanuni na nyaraka mbali mbali za Serikali katika utumishi wa 

umma. 

xv. Kutekeleza miongozo na mazoezi ya kitaifa yanayo tolewa. 

xvi. Kusimamia  ulinzi na usalama wa mali zote za Halmashauri. 

xvii. Kushughulikia haki na stahiki za watumishi 

xviii. Kusimamia Mifumo ya  usafiri wa magari ya Halmashauri. 

xix. Kushirikiana na Taasisi zingine katika masuala mbalimbali ya kiutendaji. 

Uhakiki wa Watumishi 

Kuanzia  mwezi wa Machi 2016 Idara imetekeleza zoezi la uhakiki wa watumishi hewa 

pamoja na uhakiki wa vyeti vya watumishi na sasa bado tunaendelea na zoezi la uhakiki 

kila mwezi kabla ya kulipa mishahara. 

Mafunzo 

Pia Idara kwa kutumia fedha za LGDG kwa mwaka wa fedha 2016/2017 yametolewa 

mafunzo kwa Waheshimiwa Madiwani kuhusu utawala bora, na Wakuu wa Idara na 

Vitengo nao walipata mafunzo yanayohusu Usambazaji wa Miongozo ya Mfumo wa 

Utekelezaji wa Fedha za Maendeleo Kwenye MSM (LGDG) iliyoboreshwa. 

 

. 


